manjaro-pamac - en to cy translation catalogue (308 entries)

en: %1$s and %2$s are in conflict
cy: Mae %1$s a %2$s yn gwrthdaro

en: %1$s exists in both %2$s and %3$s
cy: Mae %1$s yn bodoli yn %2$s a %3$s

en: %1$s installed as %2$s.pacnew
cy: Gosodwyd %1$s fel %2$s.pacnew

en: %1$s installed as %2$s.pacsave
cy: Gosodwyd %1$s fel %2$s.pacsave

en: %1$s: %2$s already exists in filesystem
cy: %1$s: mae %2$s eisoes yn bodoli yn y system ffeiliau

en: %1$s: %2$s already exists in filesystem (owned by %3$s)
cy: %1$s: mae %2$s eisoes yn bodoli yn y system ffeiliau (perch. %3$s)

en: %s is invalid or corrupted
cy: Mae %s yn annilys neu'n llwgr

en: %s is only available from AUR
cy: Mae %s ond ar gael o AUR

en: %s is owned by %s
cy: Mae %s o dan berchnogaeth %s

en: %s needs to be removed but it is a locked package
cy: Mae angen tynnu %s ond mae'n becyn sydd wedi'i gloi

en: %u available update | %u available updates
cy[0]: %u diweddariad ar gael
cy[1]: %u ddiweddariad ar gael
cy[2]: %u diweddariad ar gael
cy[3]: %u diweddariad ar gael

en: %u file | %u files
cy[0]: %u ffeil
cy[1]: %u ffeil
cy[2]: %u ffeil
cy[3]: %u ffeil

en: %u pending operation | %u pending operations
cy[0]: %u gweithrediad ar y gweill
cy[1]: %u weithrediad ar y gweill
cy[2]: %u gweithrediad ar y gweill
cy[3]: %u gweithrediad ar y gweill

en: A Package Manager with Alpm, AUR, Flatpak and Snap support
cy: Rheolydd pecynnau sy'n cefnogi Alpm, AUR, Flatpak a Snap

en: A restart is required for the changes to take effect
cy: Mae angen ailgychwyn y system er mwyn i newidiadau ddod i rym.

en: AUR is a community maintained repository so it presents potential risks and problems.
    All AUR users should be familiar with the build process.
cy: Mae AUR yn storfa a gynhelir gan y gymuned felly mae'n cyflwyno risgiau a phroblemau posibl.
    Dylai pob defnyddiwr AUR fod yn ymwybodol o'r broses adeiladu.

en: About
cy: Ynghylch

en: About %lu minute remaining | About %lu minutes remaining
cy[0]: Tua %lu munud ar ôl
cy[1]: Tua %lu funud ar ôl
cy[2]: Tua %lu munud ar ôl
cy[3]: Tua %lu munud ar ôl

en: About %lu second remaining | About %lu seconds remaining
cy[0]: Tua %lu eiliad ar ôl
cy[1]: Tua %lu eiliad ar ôl
cy[2]: Tua %lu eiliad ar ôl
cy[3]: Tua %lu eiliad ar ôl

en: Advanced
cy: Uwch

en: All
cy: Popeth

en: Alpm Package
cy: Pecyn Alpm

en: Apply transaction
cy: Gweithredu'r trafodiad

en: Authentication failed
cy: Methodd y dilysu

en: Authentication is required to install, update, or remove packages
cy: Rhaid dilysu er mwyn gosod, diweddaru, neu dynnu pecynnau

en: Automatically download updates
cy: Lawrlwytho diweddariadau yn awtomatig

en: Available actions
cy: Gweithredoedd posibl

en: Backup files
cy: Ffeiliau wrth gefn

en: Browse
cy: Pori

en: Build
cy: Adeiladu

en: Build Date
cy: Dyddiad adeiladu

en: Build directory
cy: Ffolder adeiladu

en: Build files
cy: Ffeiliau adeiladu

en: Build packages from AUR and install them with their dependencies
cy: Adeiladu pecynnau o AUR a'u gosod ynghŷd â'u dibyniaethau

en: Building %s
cy: Yn adeiladu %s

en: Building packages as dynamic user
cy: Yn adeiladu pecynnau fel defnyddiwr dynamig

en: Cache
cy: Storfa dros dro

en: Categories
cy: Categorïau

en: Channels
cy: Sianeli

en: Check Dependencies
cy: Gwirio dibyniaethau

en: Check available disk space
cy: Gwirio'r gwagle sydd ar gael

en: Check for development packages updates
cy: Gwirio am ddiweddariadau i becynnau datblygu

en: Check for updates
cy: Gwirio am ddiweddariadau

en: Checking %s dependencies
cy: Yn gwirio dibyniaethau %s

en: Checking available disk space
cy: Yn gwirio'r gwagle sydd ar gael

en: Checking dependencies
cy: Yn gwirio dibyniaethau

en: Checking file conflicts
cy: Yn gwirio gwrthdaro rhwng ffeiliau

en: Checking for Updates
cy: Yn chwilio am ddiweddariadau

en: Checking integrity
cy: Yn gwirio cywirdeb

en: Checking inter-conflicts
cy: Yn gwirio rhyng-wrthdaro

en: Checking keyring
cy: Yn gwirio'r cylch allweddi

en: Choose
cy: Dewis

en: Choose a Provider
cy: Dewis darparwr

en: Choose a provider for %s
cy: Dewiswch ddarparwr i %s

en: Choose optional dependencies for %s
cy: Dewiswch ddibyniaethau dewisol i %s

en: Clean
cy: Glanhau

en: Clean build files
cy: Glanhau'r ffeiliau adeiladu

en: Clean cache
cy: Glanhau'r storfa dros dro

en: Clean packages cache or build files
cy: Glanhau storfa dros dro neu ffeiliau adeiladu pecynnau

en: Clone or sync packages build files from AUR
cy: Clonio neu gysoni ffeiliau adeiladu pecynnau o AUR

en: Cloning %s build files
cy: Yn clonio ffeiliau adeiladu %s

en: Communication & News
cy: Cyfathrebu a newyddion

en: Configuring %s
cy: Yn ffurfweddu %s

en: Conflicts With
cy: Yn gwrthdaro â

en: Date
cy: dyddiad

en: Dependencies
cy: Dibyniaethau

en: Depends On
cy: Yn dibynnu ar

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Details
cy: Manylion

en: Development
cy: Datblygu

en: Display package details, multiple packages can be specified
cy: Dangos manylion pecynnau, gallwch ddewis sawl pecyn

en: Do not check for updates when installing
cy: Peidio â gwirio am ddiweddariadau tra'n gosod

en: Downgrading %s
cy: Yn israddio %s

en: Download of %s finished
cy: Wedi cwblhau lawrlwytho %s

en: Download of %s started
cy: Wedi dechrau lawrlwytho %s

en: Downloading %s
cy: Yn lawrlwytho %s

en: Downloading required keys
cy: Yn lawrlwytho allweddi gofynnol

en: Downloads
cy: Lawrlwythiadau

en: Edit %s build files
cy: Golygu ffeiliau adeiladu %s

en: Edit build files
cy: Golygu ffeiliau adeiladu

en: Education & Science
cy: Addysg a gwyddoniaeth

en: Enable AUR support
cy: Galluogi AUR

en: Enable Flatpak support
cy: Galluogi Flatpak

en: Enable Snap support
cy: Galluogi Snap

en: Enable downgrade
cy: Galluogi israddio

en: Enter a number (default=%d)
cy: Rhowch rif (rhagosodiad=%d)

en: Enter a selection (default=%s)
cy: Rhowch ddetholiad (rhagosodiad=%s)

en: Error
cy: Gwall

en: Error while configuring %s
cy: Bu gwall tra'n ffurfweddu %s

en: Error while running hooks
cy: Bu gwall tra'n gweithredu bachau

en: Exit code is 100 if updates are available
cy: 100 yw'r cod ymadael os oes diweddariadau ar gael

en: Explicitly installed
cy: Gosodwyd yn uniongyrchol

en: Failed to build %s
cy: Wedi methu adeiladu %s

en: Failed to check %s dependencies
cy: Wedi methu gwirio dibyniaethau %s

en: Failed to clone %s build files
cy: Wedi methu clonio ffeiliau adeiladu %s

en: Failed to commit transaction
cy: wedi methu gweithredu trafodiad

en: Failed to generate %s information
cy: Wedi methu creu gwybodaeth %s

en: Failed to init transaction
cy: Wedi methu cychwyn trafodiad

en: Failed to initialize alpm library
cy: Wedi methu cychwyn llyfrgell alpm

en: Failed to prepare transaction
cy: Wedi methu paratoi trafodiad

en: Failed to synchronize AUR database
cy: Wedi methu cysoni cronfa ddata AUR

en: Failed to synchronize databases
cy: Wedi methu cysoni cronfeydd data

en: Featured
cy: Dan sylw

en: Files
cy: Ffeiliau

en: First Submitted
cy: Cyflwynwyd gyntaf

en: Flatpak packages are maintained by their publisher.
cy: Cynhelir pecynnau Flatpak gan eu cyhoeddwr.

en: Foreign
cy: Estron

en: Games
cy: Gemau

en: General
cy: Cyffredinol

en: Generating %s information
cy: Yn creu gwybodaeth %s

en: Groups
cy: Grwpiau

en: Hide tray icon when no update
cy: Cuddio'r eicon pan nad oes diweddariadau

en: If no package name is given, use the PKGBUILD file in the current directory
cy: Os na roddir enw pecyn, defnyddio'r ffeil PKGBUILD yn y ffolder gyfredol

en: Ignore all
cy: Anwybyddu popeth

en: Ignored upgrades
cy: Diweddariadau i'w hanwybyddu

en: Import PGP key
cy: Mewnforio allwedd PGP

en: Includes performance, stability and security improvements
cy: Yn cynnwys gwelliannau i berfformiad, sefydlogrwydd, a diogelwch

en: Install
cy: Gosod

en: Install %1$s from %2$s
cy: Gosod %1$s o %2$s

en: Install %s anyway
cy: Gosod %s p'un bynnag

en: Install Date
cy: Dyddiad gosod

en: Install Local Packages
cy: Gosod pecynnau lleol

en: Install Reason
cy: Rheswm dros osod

en: Install all
cy: Gosod popeth

en: Install packages from repositories, path or url
cy: Gosod pecynnau o storfeydd, llwybr neu url

en: Install, update, or remove packages
cy: Gosod, diweddaru, neu dynnu pecynnau

en: Installed
cy: Wedi ei osod

en: Installed Size
cy: Maint wedi gosod

en: Installed as a dependency for another package
cy: Gosodwyd fel dibyniaeth ar gyfer pecyn arall

en: Installing %s
cy: Yn gosod %s

en: Keep built packages
cy: Cadw pecynnau a adeiladwyd

en: Last Modified
cy: Newidiwyd ddiwethaf

en: Last refresh
cy: Adnewyddwyd ddiwethaf

en: Launch
cy: Lansio

en: Licenses
cy: Trwyddedau

en: List packages, groups, repositories or files
cy: Rhestru pecynnau, grwpiau, storfeydd neu ffeiliau

en: Loading packages files
cy: Yn llwytho ffeiliau pecynnau

en: Maintainer
cy: Cynhaliwr

en: Make Dependencies
cy: Creu dibyniaethau

en: Mark as explicitly installed
cy: Nodi fel pecyn a osodwyd yn uniongyrchol

en: Misconfiguration of these options can lead to system breakage.
    Modify them only if you know what you are doing.
cy: Gall camffurfweddu'r dewisiadau hyn dorri'r system.
    Peidiwch â'u haddasu os nad ydych chi'n deall beth rydych chi'n ei wneud.

en: Music & Audio
cy: Cerdd a sain

en: Name
cy: enw

en: No PKGBUILD file found in current directory
cy: Heb ganfod ffeil PKGBUILD yn y ffolder gyfredol

en: No package found
cy: Heb ganfod pecyn

en: No package owns %s
cy: Does dim pecyn yn berchen ar %s

en: Nothing to do
cy: Dim byd i'w wneud

en: Number of versions of each package to keep
cy: Nifer o fersiynau o bob pecyn i'w gadw

en: OS Updates
cy: Diweddariadau'r system weithredu

en: Official Repositories
cy: Storfeydd swyddogol

en: Optional Dependencies
cy: Dibyniaethau dewisol

en: Optional For
cy: Yn ddibynnol ar gyfer

en: Orphan Of
cy: Amddifad o

en: Orphans
cy: Amddifad

en: Out of Date
cy: Ar ei hôl hi

en: Package Manager
cy: Rheolydd pecynnau

en: Packager
cy: Pecynnwr

en: Pamac History
cy: Hanes Pamac

en: Parallel downloads
cy: Lawrlwythiadau cyfochrog

en: Pending
cy: Ar y gweill

en: Photo & Video
cy: Lluniau a fideo

en: Preferences
cy: Dewisiadau

en: Preparing
cy: Yn paratoi

en: Productivity
cy: Effeithlonrwydd

en: Progress
cy: Cynnydd

en: Provides
cy: Yn darparu

en: Publisher
cy: Cyhoeddwr

en: Refresh
cy: Adnewyddu

en: Refresh Mirrors
cy: Adnewyddu drychau

en: Refresh databases
cy: Adnewyddu cronfeydd data

en: Refreshing %s
cy: Yn adnewyddu %s

en: Refreshing mirrors list
cy: Yn adnewyddu'r rhestr ddrychau

en: Reinstall
cy: Ailosod

en: Reinstall packages
cy: Ailosod pecynna

en: Reinstalling %s
cy: Yn ailosod %s

en: Relevance
cy: perthnasedd

en: Remove
cy: Tynnu

en: Remove all
cy: Tynnu popeth

en: Remove only the uninstalled packages
cy: Tynnu pecynnau a ddadosodwyd yn unig

en: Remove only the versions of uninstalled packages
cy: Tynnu fersiynau'r pecynnau a ddadosodwyd yn unig

en: Remove packages
cy: Tynnu pecynnau

en: Remove unrequired dependencies
cy: Tynnu dibyniaethau diangen

en: Removing %s
cy: Yn tynnu %s

en: Removing invalid files and retrying
cy: Yn tynnu ffeiliau annilys ac yn ceisio eto

en: Replaces
cy: Yn disodli

en: Repositories
cy: Storfeydd

en: Repository
cy: storfa

en: Required By
cy: Yn ofynnol ar gyfer

en: Reset build files
cy: Ailosod ffeiliau adeiladu

en: Resolving dependencies
cy: Yn datrys dibyniaethau

en: Restart
cy: Ailgychwyn

en: Running post-transaction hooks
cy: Yn gweithredu bachau oldrafodiad

en: Running pre-transaction hooks
cy: Yn gweithredu bachau rhagdrafodiad

en: Safely check for updates without modifiying the databases
cy: Chwilio am ddiweddariadau yn ddiogel heb newid y cronfeydd data

en: Save
cy: Cadw

en: Search
cy: Chwilio

en: Select Build Directory
cy: Dewis ffolder adeiladu

en: Setting build directory to %s
cy: Yn gosod y ffolder adeiladu i %s

en: Size
cy: maint

en: Snap packages are maintained by their publisher.
cy: Cynhelir pecynnau Snap gan eu cyhoeddwr.

en: Software Mode
cy: Modd meddalwedd

en: Sort by
cy: Trefnu yn ôl

en: Synchronizing package databases
cy: Yn cysoni cronfeydd data'r pecynnau

en: The PGP key %1$s is needed to verify %2$s source files
cy: Mae angen yr allwedd PGP %1$s er mwyn dilysu ffeiliau ffynhonnell %2$s

en: The build directory will be the parent directory, --builddir option will be ignored
cy: Y ffolder adeiladu fydd y ffolder riant, anwybyddir --builddir

en: There is %1$u member in group %2$s | There are %1$u members in group %2$s
cy[0]: Mae yna %1$u aelod yng ngrŵp %2$s
cy[1]: Mae yna %1$u aelod yng ngrŵp %2$s
cy[2]: Mae yna %1$u aelod yng ngrŵp %2$s
cy[3]: Mae yna %1$u aelod yng ngrŵp %2$s

en: Third Party
cy: Ychwanegol

en: To build
cy: I'w adeiladu

en: To delete
cy: I'w ddileu

en: To downgrade
cy: I'w israddio

en: To install
cy: I'w osod

en: To reinstall
cy: I'w ailosod

en: To remove
cy: I'w dynnu

en: To upgrade
cy: I'w uwchraddio

en: Total download size
cy: Maint lawrlwytho

en: Total installed size
cy: Maint wedi gosod

en: Total removed size
cy: Maint wedi tynnu

en: Transaction Summary
cy: Crynodeb o'r trafodiad

en: Transaction cancelled
cy: Diddymwyd y trafodiad

en: Transaction successfully finished
cy: Cwblhawyd y trafodiad yn llwyddiannus

en: Trust %s and import the PGP key
cy: Ymddiried yn %s a mewnforio'r allwedd PGP

en: Trust and Import
cy: Ymddiried a mewnforio

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Updates
cy: Diweddariadau

en: Updates Available
cy: Diweddariadau ar gael

en: Updates check frequency
cy: Amlder gwirio

en: Upgrade your system
cy: Uwchraddio eich system

en: Upgrading %s
cy: Yn uwchraddio %s

en: Use mirrors from
cy: Defnyddio drychau o

en: Utilities
cy: Gwasanaethau

en: Validated By
cy: Dilyswyd drwy

en: Version
cy: Fersiwn

en: View History
cy: Gweld hanes

en: Votes
cy: Pleidleisiau

en: Waiting for another package manager to quit
cy: Yn aros i reolydd pecynnau arall i gau

en: Warning
cy: Rhybudd

en: Worldwide
cy: ledled y byd

en: Your system is up to date
cy: Mae eich system wedi ei diweddaru

en: _Apply
cy: _Gweithredu

en: _Cancel
cy: _Diddymu

en: _Close
cy: _Cau

en: _Open
cy: _Agor

en: _Quit
cy: _Gadael

en: action
cy: gweithrediad

en: also check development packages updates (use with --aur)
cy: gwirio diweddariadau pecynnau datblygu hefyd (gyda --aur)

en: also check updates in AUR
cy: gwirio diweddariadau yn AUR hefyd

en: also display all files names
cy: dangos enw pob ffeil hefyd

en: also search in AUR
cy: chwilio yn AUR hefyd

en: also upgrade development packages (use with --aur)
cy: uwchraddio pecynnau datblygu hefyd (gyda --aur)

en: also upgrade packages installed from AUR
cy: uwchraddio pecynnau a osodwyd o AUR hefyd

en: and --no-clone option will be enforced
cy: a gorfodir y dewis --no-clone

en: build directory (use with --aur), if no directory is given the one specified in pamac.conf file is used
cy: Y ffolder adeiladu (defnyddir gyda --aur), os na roddir ffolder, caiff y ffolder a nodir yn y ffeil pamac.conf ei defnyddio

en: build directory (use with --devel), if no directory is given the one specified in pamac.conf file is used
cy: Y ffolder adeiladu (defnyddir gyda --devel), os na roddir ffolder, caiff y ffolder a nodir yn y ffeil pamac.conf ei defnyddio

en: build directory, if no directory is given the one specified in pamac.conf file is used
cy: ffolder adeiladu, os na ddewisir ffolder defnyddir yr un a nodir yn y ffeil pamac.conf

en: bypass any and all confirmation messages
cy: hepgor unrhyw neges gadarnhau

en: check for updates
cy: gwirio am ddiweddariadau

en: dir
cy: cyfeiriadur

en: disable package downgrades
cy: analluogi israddio pecynnau

en: do not check development packages updates
cy: peidio â gwirio diweddariadau pecynnau datblygu

en: do not check for updates
cy: peidio â gwirio am ddiweddariadau

en: do not check updates in AUR
cy: peidio â gwirio diweddariadau yn AUR

en: do not clone build files from AUR, only use local files
cy: peidio â chlonio ffeiliau adeiladu o AUR, defnyddio ffeiliau lleol yn unig

en: do not keep built packages in cache after installation
cy: peidio â chadw pecynnau a adeiledir yn y storfa dros dro ar ôl gosod

en: do not print any output
cy: peidio â dangos unrhyw allbwn

en: do not refresh the databases
cy: peidio ag adnewyddu'r cronfeydd data

en: do not remove files, only find candidate packages
cy: peidio â thynnu ffeiliau, canfod pecynnau posibl yn unig

en: do not search in AUR
cy: peidio â chwilio yn AUR

en: do not upgrade development packages
cy: peidio ag uwchraddio pecynnau datblygu

en: do not upgrade packages installed from AUR
cy: peidio ag uwchraddio pecynnau a osodwyd o AUR

en: download all packages but do not install/upgrade anything
cy: lawrlwytho pob pecyn ond peidio â gosod/uwchraddio

en: enable package downgrades
cy: galluogi israddio pecynnau

en: every 12 hours
cy: bob 12 awr

en: every 3 hours
cy: bob 3 awr

en: every 6 hours
cy: bob 6 awr

en: every day
cy: bob dydd

en: every week
cy: bob wythnos

en: failed to retrieve some files
cy: wedi methu cyrchu rhai ffeiliau

en: file(s)
cy: ffeil(iau)

en: force the refresh of the databases
cy: gorfodi adnewyddu'r cronfeydd data

en: group(s)
cy: grwp(iau)

en: if possible, remove %s and retry
cy: os yw'n bosibl, tynnwch %s a cheisio eto

en: if this file is not needed, remove it and retry
cy: os nad oes angen arnoch y ffeil hon, tynnwch hi a cheisio eto

en: installing %1$s (%2$s) breaks dependency '%3$s' required by %4$s
cy: mae gosod %1$s (%2$s) yn torri'r ddibyniaeth '%3$s' sy'n ofynnol i %4$s

en: keep built packages in cache after installation
cy: cadw pecynnau a adeiledir yn y storfa dros dro ar ôl gosod

en: list explicitly installed packages
cy: rhestru pecynnau a osodwyd yn uniongyrchol

en: list installed packages
cy: rhestru pecynnau a osodwyd

en: mark all packages explicitly installed
cy: nodi pob pecyn a osodwyd yn uniongyrchol

en: mark all packages installed as a dependency
cy: nodi pob pecyn a osodwyd fel dibyniaeth

en: only print names
cy: dangos enwau yn unig

en: only print one line per update
cy: dangos un llinell yn unig i bob diweddariad

en: only print what would be done but do not run the transaction
cy: dangos beth gaiff ei wneud, ond peidio â gweithredu'r trafodiad

en: only search for installed packages
cy: chwilio am becynnau a osodwyd yn unig

en: only search for packages in repositories
cy: chwilio am becynnau mewn storfeydd yn unig

en: only target uninstalled packages
cy: targedu pecynnau a ddadosodwyd yn unig

en: options
cy: dewisiadau

en: overwrite existing files
cy: ysgrifennu dros ffeiliau sy'n bodoli eisoes

en: package %s does not have a valid architecture
cy: does gan y pecyn %s ddim saernïaeth ddilys

en: package(s)
cy: pecyn(nau)

en: remove all build files, the build directory is the one specified in pamac.conf
cy: tynnu pob ffeil adeiladu, y ffolder adeiladu yw'r un a nodir yn pamac.conf

en: remove packages only if they are not required by any other packages
cy: tynnu pecynnau os nad oes pecynnau eraill yn dibynnu arnynt

en: removing %1$s breaks dependency '%2$s' required by %3$s
cy: mae %1$s yn torri'r ddibyniaeth '%2$s' sy'n ofynnol i %3$s

en: removing %s from target list
cy: yn tynnu %s o'r targed

en: repo(s)
cy: storfa(-feydd)

en: search for packages which own the given filenames (filenames can be partial)
cy: chwilio am becynnau sy'n berchen ar enwau (neu ran o enwau) ffeiliau penodol

en: specify how many versions of each package are kept in the cache directory
cy: nodi faint o fersiynau o bob pecyn i'w gadw yn ffolder y storfa dros dro

en: target not found: %s
cy: heb ganfod y targed %s

en: unable to satisfy dependency '%1$s' required by %2$s
cy: methu bodloni'r ddibyniaeth '%1$s' sy'n ofynnol i %2$s

en: you can remove this file and retry
cy: gallwch dynnu'r ffeil hon a cheisio eto
